Idan kuna gudanar da kasuwanci a cikin ƴan kasuwa ko masana'antar abinci, ƙila ku sami firinji na kasuwanci fiye da ɗaya waɗanda suka haɗa dagilashin kofa fridge, kek nuni firiji, Firinji nuni, firijin nunin nama,ice cream nuni daskarewa, da sauransu. Za su iya taimaka maka ka kiyaye nau'ikan abinci da abubuwan sha daban-daban kuma a cikin yanayi mai kyau na dogon lokaci.Kuna iya lura cewa kula da firiji yana ɗaya daga cikin muhimman abubuwa yayin da kuke gudanar da kasuwancin ku, amma yawanci ba a ɗauka da mahimmanci har sai kayan aikin ba za su yi aiki yadda ya kamata ba, wannan na iya haifar da ba kawai ku biya lissafin kuɗi mai tsada ba don mafi munin matsala. amma kuma a yi asarar asarar abinci.
Abu mafi mahimmanci na kula da firiji shine dubawa da tsaftace kullun na'urar na'ura akai-akai, kana buƙatar yin shi aƙalla sau ɗaya a kowace shekara idan kana so ka ci gaba da tsawon rayuwar kayan aikinka.Ta hanyar kula da naúrar, zai taimaka wa na'urar sanyaya ta daɗe.Lokacin da aka tsaftace na'urar na'urar ku da kuma kula da ku akai-akai, kuna adana kuɗi da yawa a cikin gyaran fuska ko kuma siyan sabon naúrar.Firjin zai yi aiki tare da ƙarancin inganci da zarar coils na na'ura ya yi ƙura da ƙazanta, aikin na'urar yana fara raguwa a hankali, wanda a ƙarshe zai rage tsawon rayuwar naúrar ku.Don haka tsaftacewa na yau da kullun na iya taimakawa kayan aikin ku guje wa wannan matsala, ba zai ɗauki lokaci mai yawa don kammalawa ba.
Yadda Ake Tsabtace Coils na Condenser?
Akwai wasu nasihohi da zaku bi don tsaftace na'urorin ku.Ta hanyar koyan waɗannan hanyoyin, za ku taimaka wa firij ɗin ku inganta ingantaccen aiki kuma ya dawwama tsawon rayuwa, haka kuma, hakan na iya taimaka muku tanadin kuɗi da lokaci kan kula da firiji.
1. Wutar da Refrigerator
Tabbatar da kunna firij ɗinku kafin ku fara tsaftace coils ɗin ku.Matsar da na'urar sanyaya nisa daga bangon don kiyaye isasshen sarari don aiki, sannan cire shi daga tushen wutar lantarki.Idan ba ku yanke wutar lantarki ba, za ku fuskanci haɗarin samun girgizar lantarki.
2. Nemo Inda Kwandon Kwandon Yake
Dole ne ku nemo inda na'ura mai sanyaya take kafin ku iya fara tsaftace coils da fan.Da zarar kun san inda yake, yana da sauƙi a sami damar shiga kafin ku cire gasa ta gaba.
3. Vacuum The Coil And Fan
Yin amfani da injin tsabtace ruwa tare da buroshi don share ƙura, datti, ko lint a kan coils na jan karfe, saboda na'urar na iya zubowa daga cikin coils ɗin idan kun yi aikinku cikin sakaci don lalata coils, wannan zai iya haifar muku da lissafin tsada mai tsada. don gyara mai nauyi, don haka kuna buƙatar yin haƙuri don ɗaukar lokacinku yayin yin wannan aikin.Muna ba ku shawarar samun injin tsabtace ruwa tare da kan goga mai laushi, wanda ba zai yi tasiri ba don lalata coils.Kuma kar ku manta fan wanda shima yana buƙatar tsaftacewa.Mai fan zai iya aiki da kyau idan koyaushe yana kiyaye shi da tsabta, ana barin iskar ta ƙara tafiya cikin sauƙi a cikin coils, kuma wannan zai sa aikin na'urar ya kasance cikin yanayi mai kyau.Ana ba ku shawarar share fanfo a hankali a daidaitaccen tsari, ta yin haka, duk wani datti da ƙura da ke da wahalar tsaftacewa suna iya cirewa.
4. Tsaftace Kurar Tauri & Datti
Bayan kin share coils da fanfo, yi amfani da goga don goge sauran kura da datti da da kyar ake cirewa a lokacin da kina gogewa, tabbatar da yin taka tsantsan wajen tsaftace duk wani kura da datti da goga.Lokacin da aka goge sauran ƙura da datti daga kwandon kwandon shara da fanfo, muna ba da shawarar cewa ku nisantar da sauran sassan wannan firij, wanda zai taimaka wajen ceton sauran mahimman sassan firij ɗinku daga yin ƙura da datti.
5. Matsar da Refrigerator zuwa Matsayi kuma Haɗa shi zuwa Wuta
Da zarar an tsaftace na'urar na'urar ku, yanzu za ku iya matsar da firij ɗinku zuwa matsayinsa na asali kuma toshe shi a cikin tashar wutar lantarki.Yi hankali don guje wa kowace lalacewar lantarki lokacin zamewa naúrar baya ta bango.Kamar yadda aka ambata a sama, aiwatar da wannan kulawa za a iya yi kowane sauri kuma kada ku kashe kuɗin ku da yawa.Tabbatar cewa kuna aiki iri ɗaya kowane watanni 12, sanya alamar kwanan wata a cikin kalandarku.Yi wannan aikin a matsayin na yau da kullun zai taimaka kiyaye kayan aikin ku da kyau cikin yanayi kuma yana ƙara tsawon rayuwarsa.
Karanta Wasu Posts
Menene Tsarin Defrost A Firinjiyar Kasuwanci?
Mutane da yawa sun taɓa jin kalmar "defrost" lokacin amfani da firiji na kasuwanci.Idan kun kasance kuna amfani da firji ko firiza don ...
Ka'idar Aiki Na Tsarin Na'urar Refrigeration - Yaya Aiki yake?
Ana amfani da firji sosai don aikace-aikacen zama da na kasuwanci don taimakawa adanawa da kiyaye abinci na dogon lokaci, da hana lalacewa ...
Yadda Zaka Hana Refrigerators Din Kayayyakin Ka Ya Wuce...
Firinji na kasuwanci sune mahimman kayan aiki da kayan aiki na shagunan sayar da abinci da gidajen abinci da yawa, don nau'ikan samfuran da aka adana daban-daban waɗanda ...
Kayayyakin mu
Kayayyaki & Magani Don Masu Firinji Da Daskarewa
Injin Digiri na Kasuwanci na Kasuwanci
Tare da ƙira mai ban sha'awa da wasu fasaloli masu ban sha'awa, mafita ce mai kyau ga wuraren cin abinci, shagunan saukakawa, wuraren shakatawa, da wuraren shakatawa don ba da hidimarsu ...
Firinji Masu Alamar Al'ada Don Ci gaban Budweiser Beer
Budweiser sanannen alamar giya ce ta Amurka, wacce aka fara kafa ta a cikin 1876 ta Anheuser-Busch.A yau, Budweiser yana da kasuwancin sa tare da mahimmanci ...
Masu Daskare Ice Cream Don Haagen-Dazs & Sauran Shahararrun Alamomi
Ice cream shine abincin da aka fi so kuma sananne ga mutane masu shekaru daban-daban, don haka ana ɗaukarsa a matsayin ɗaya daga cikin manyan abubuwan fa'ida don siyarwa da ...
Lokacin aikawa: Yuli-24-2021 Ra'ayoyi: